Tập hợp xem ngày cưới cho các bạn tuổi Kỷ Tỵ 1989 (vợ tuổi Kỷ Tỵ) | Page 2

Thảo luận trong 'Chọn ngày cưới' bắt đầu bởi Kate Phùng, 13/4/13.

1. Đăng ngày 26/4/13 #21

Namia

Số bài viết: 1
    Chị Kate ơi, chị có thể xem ngày làm đám hỏi và đám cưới cho e được không, em sinh ngày 11/1/1989 âm lịch, bố. Em sinh năm nhâm dần 1962mẹ sinh năm ất tị1965. Bạn trai em sinh 19/1/1989 âm lịch, bố sinh năm Đinh dậu 1957,mẹ Bính Thìn 1964. Cưới nhau rồi nên sinh con năm nào hả chị. Em cảm ơn chị nhiều!
    baongan thích bài này.
  2. Đăng ngày 27/4/13 #22

Kate Phùng

• Administrator
    Số bài viết: 205
    Kate vẫn muốn bon chen cùng chuẩn bị đám cưới mặc dù đã lấy chồng nhưng vẫn thích cảm giác chuẩn bị đấy. Thành ra bạn nào cần tư vấn cứ nói nhé.

Mong các bạn đóng góp các bài viết về công tác chuẩn bị để các bạn khác có kinh nghiệm hơn. Mọi người cùng chia sẻ nhau sẽ làm cho có một đám cưới hoàn hảo hơn. Mình cũng làm vì muốn giúp mọi người. Nên mình cũng mong các bạn chia sẻ.

Vì hiện nay, một mình Kate không thể làm hết được và cũng rất nhiều bạn có nhu cầu xem ngày cưới. Mà Kate còn muốn chia sẻ cho các bạn khác về những kinh nghiệm cũng như tham khảo về công tác chuẩn bị cưới. Vì vậy, Kate sẽ ưu tiên xem cho ai viết bài chia sẻ kinh nghiệm chuẩn bị của mình cho các bạn khác nhé.
  3. Đăng ngày 29/4/13 #23

hungmiu

Số bài viết: 2
    Chào chị Kate. Chị xem giúp bọn em ngày cưới được không ạ. Bọn em đi công tác ở xa, định tháng 10 dương này về cưới. Chị xem giúp bọn em nhé.
    Chồng sinh 04/05/1984 (âm lịch)
    Vợ sinh 26/12/1989 (âm lịch)

Vợ chồng em cảm ơn chị Kate trước nha. Chúc chị Kate nghỉ 30/4 vui vẻ. :):):)
  4. Đăng ngày 29/4/13 #24

Kukumber

Em chào chị, chị có thể giúp em chọn một ngày lành tháng tốt trong năm 2013 để
    1. Gặp mặt lần đầu tiên (Nhà trai sang nhà gái chào hỏi ý ạ)
    2. Ăn hỏi
    3. Kết hôn
    Em là nữ sinh ngày âm lịch: 01/09/ Kỷ Tỵ, vào 2hkem 5, thuộc giờ Sửu
    Bạn em là nam sinh ngày âm lich: 17/11/Canh Ngọ.

Tụi em định là tháng 6 âm gặp mặt và cưới hỏi vào tháng 9 âm chị ạ
  5. Đăng ngày 29/4/13 #25

nhok coj

Chị Kate uj !
    may thế em đang loay hoay cho vụ cưới xin này thì gặp đk topic há. Chị xem giùm em với nhá
    Em: Phan Thị Ngọc Thúy. Sinh 11/10/1989 (âm lịch) giờ sinh : 9-10 h sáng. Quê: hương Sơn - Hà tĩnh
    Nam: Nguyễn Văn Linh. Sinh 25/07/1987 (âm lịch) Quê: Can Lộc - Hà Tĩnh
    ngta bảo tuj em nên ăn hỏi tháng 8, cưới tháng 9 (âm lịch). Chị xem giùm em là hai tháng đó đk ko, và nên chọn ngày nào nữa há. Ak chị ơi tuj em định ăn hỏi ở quê và cưới ở Hà Nội như vầy ăn hỏi xong đón dâu luôn dk hok chị
    Chị uj em có nhiều vấn đề thăc mắc lắm, ngoài vk ngày cưới ý, em có thể add yh của chị để hỏi chị đk hok chị :)
    Cảm on chị nhiều ha!!
  6. Đăng ngày 1/5/13 #26

tho89

Chào chị Kate!
    Nhờ chị coi giúp em ngày dạm ngõ , ăn hỏi và ngày cưới cho em trong năm 2013 ạ? em sinh ngày 23/04/1989 (Âl), bạn trai em sinh ngày 17/12/1988 (Âl) ? Bên nhà trai bảo ngày 21/09 (Âl) cưới chị coi giùm em ngày đó có tốt không ạ?
  7. Đăng ngày 2/5/13 #27

Kate Phùng

• Administrator
    Ngày 30/10 cho tiện chuẩn bị là okie phải không hungmiu. Ngày này ai tuổi Tỵ cưới sẽ khá nhiều và đẹp
  8. Đăng ngày 2/5/13 #28

Kate Phùng

• Administrator
    Ngày 17/7 (DL) tốt nhưng nếu gia đình có ai trong 3 tuổi sau: Thân, Tý, Thìn thì nên tránh.
    Ngày 14/10 (DL) là ngày đại minh cát nhật trăm việc tốt và tốt cho tuổi tỵ.
    Nếu cần ngày cuối tuần thì ngày 19,20/10 (DL)
  9. Đăng ngày 2/5/13 #29

Kate Phùng

• Administrator
    Bạn có thể add nick guyu2802 à.

Tháng đẹp nhất là tháng 3 và tháng 9. Còn tháng 8 là tiểu lợi nhưng dù sao nên cưới và ăn hỏi tháng 9 AL thì tốt nhất thì sao cần phải cưới tháng 8 làm gì đâu bạn.

Ăn hỏi tất nhiên ở quê rồi. Bạn có thể làm thủ tục ăn hỏi xong xin dâu luôn được. Miễn là lúc đầu tráp trầu cau vào, lại quả các thủ tục ăn hỏi xong. Nhà trai lại đi ra ngoài. Đi một quãng lại quay lại. Đừng ở nhà làm thủ tục luôn. Cầm tráp xin dâu vào và xin dâu theo đúng thủ tục là bạn có thể về nhà chồng lễ tổ tiên là coi như bạn cưới rồi. Còn ăn cưới ở HN thì có lẽ là hai bạn tổ chức trên này ăn tiệc thôi thì coi như báo hỷ.

Bạn có gì thắc mắc cứ hỏi mình ở yahoo
  10. Đăng ngày 2/5/13 #30

Kate Phùng

• Administrator
    Ngày 21/09 AL tức 25/10 DL thì tốt cho tuổi bạn đó. Còn chưa hẳn là ngày thật sự đẹp vì cũng không phải ngày bất tương, ngày hoàng đạo, ngày đại minh cát nhật. Ngày đó là ngày hắc đạo (thiên lao). Nhưng bù lại tuổi bạn ngày này lại may mắn. Tuy chọn thế là đúng, nhưng chắc chắn sẽ có người đưa đón hai bạn, nên chuẩn bị tiền rắc đường để đi cho thuận
  11. Đăng ngày 3/5/13 #31

dth89

Bạn ơi mình là nữ sinh ngày 15 tháng 3 (DL) va bạn trai của mình sinh ngày 29 tháng 11 (DL) chúng mình cùng tuổi 1989. Bạn xem hộ mình năm nay an hỏi và cưới vào ngày nào là đẹp? mình có fai cưới 2 lần ko. Thanks bạn nhìu nha!
  12. Đăng ngày 6/5/13 #32

thuhien89

Hi chị Kate.
    Em tính email cho chị nhưng nghĩ thế nào lại lên đây tâm sự với chị luôn. Số là nhà e với nhà trai khá xa nhau nên e muốn xem ngày như sau ạ, hơi phức tạp 1 chút chị cố gắng giúp e với ạ.
    Nam: 02/10/1989 (AL)
    Nữ: 27/10/1989 (AL)
    1. ngày ăn hỏi, xin dâu và ngày nhà gái tổ chức mời khách. (2 ngày liền nhau hoặc trong 1 ngày cũng tốt ạ)
    2. ngày tổ chức đám cưới ở nhà trai (nếu được thì cách ngày trên 2 ngày, còn nếu ko thì chị xem giúp e 1 ngày sau ngày cưới ở nhà gái ạ, vì 2 nhà cách nhau 600km nên còn đi lại nữa ạ)
    nếu được chị xem giúp e ngày nhà trai qua nói chuyện và ngày đăng kí chị nhé. vc e tính là tổ chức vào tháng 5 (AL), chị xem có ngày nào phù hợp với tuổi của 2 vc e ko a. Em cảm ơn chị nhiều :)
  13. Đăng ngày 8/5/13 #33

ngocton161

Em chào Chị Kate
    Chị ơi phiền chị xem giúp em ngày dạm ngõ, ăn hỏi, cưới và nếu được thì ngày đăng ký kết hôn nữa ạ. Chúng em cảm ơn Chị nhiều lắm.
    Nữ 17/1/1990 (DL) Hà Tĩnh
    Nam 21/9/1985 ( AL) Nghệ An
    Bọn em cũng định tổ chức cưới ngoài Hà Nội mà ăn hỏi ở quê chị ạ. Nên nhờ chị hướng dẫn giúp em thủ tục luôn được không ạ.

P/s: Chị ơi cho em hỏi có phải 85 và 89 có cung tuyệt mạng không chị?
    Em cảm ơn chị nhiều ạ.
  14. Đăng ngày 9/5/13 #34

hungmiu

Số bài viết: 2
    Dạ, em cảm ơn chị Kate, em thấy chị bảo ngày 06/10 cũng được đúng ko chị. Vì bọn em đang học ở nước ngoài, 30/10 em đã phải đi rồi.
  15. Đăng ngày 13/5/13 #35

thongit1982

Chào Kate! hiện tại mình chuẩn bị lập gia đình rồi mà đang băn khoăn chọn ngày ăn hỏi , cưới mình tên Nguyễn Văn Thống sinh ngày 04/02/1982 vợ mình tên Lường Thị Lan sinh ngày 02/06/1989 bọn mình đi làm nên cũng muốn cưới, hỏi vào ngày chủ nhật và ngày nào là tốt nhất. Rất mong được kate giúp đở. Thanks
  16. Đăng ngày 14/5/13 #36

penhok8987

Số bài viết: 3
    Chào chị Kate!
    Bạn trai em tuổi Đinh Mão sinh 11/07/1987 và em tuổi Kỷ Tỵ sinh 20/12/1989.
    Chị xem giúp em ngày ăn hỏi, giờ làm lễ ăn hỏi rước dâu và ngày cưới trong năm 2013 được không chị? Em nghe nói tháng 3(AL) và tháng 9(AL) là tháng đại lợi. Chị có thể xem dùm em xem tháng 9(AL) có ngày nào đẹp để cưới không chị?
    Em nghe nói con trai sinh vào tháng này có số đa thê, như vậy em có cần đón dâu 2 lần không chị Kate?
    Năm nay năm Quý Tỵ lại là năm tuổi của em. Giúp em với. Thanks chị nhiều!
  17. Đăng ngày 15/5/13 #37

penhok8987

Số bài viết: 3
    chi ui sao ko thay chi hoi am vay
  18. Đăng ngày 16/5/13 #38

Kate Phùng

• Administrator
    Chào bạn,

Đón dâu 2 lần cũng làm cho mình yên tâm phần nào thôi. Kể cả nh người k đào hoa, đa thê thiếp thì vẫn đón dâu 2 lần cho an tâm. Nó là điều tâm linh tín ngưỡng tin tưởng như thế nào bạn à.

Ăn hỏi : 14/9 Al tức 18/10 DL nhé

Cưới ngày 26/9 Al 30/10 DL là ngày đều đẹp cho tuổi tỵ cưới hỏi nhé.
  19. Đăng ngày 17/5/13 #39

Dầu Zó

Chị Kate thân mến! E muốn nhờ c xem giúp e lễ ăn hỏi và lễ cưới trong năm 2013 được không ạ.
    E sinh ngày 16/08/1989 (ÂL), còn bạn trai e sinh ngày 2/11/1987 (ÂL)
    Bọn e muốn cưới vào khoảng cuối năm.cụ thể là vào đầu tháng 12 âm lịch thì có được không hả c? Còn nếu không thì có thể tổ chức vào tháng mấy ạ?
    Nhờ chị xem giúp e với nhé. E cảm ơn chị! :)
  20. Đăng ngày 17/5/13 #40

aki11589

Em chào chị !

Chị có thể xem giúp em xem ngày và giờ tốt vào khoảng đầu năm 2014 để:
    -Đãi tiệc bên đàn gái
    -Rước dâu
    -Đãi tiệc bên đàn trai

Em là nữ sinh ngày dương lịch: 11/05/1989
    Bạn em là nam sinh ngày dương lịch: 14/04/1988.

Chị Kate tư vấn dùm em các ngày cuối tuần nhe chị tại đàn trai và đàn gái hơi xa.
    Em cám ơn chị Kate nhiều nhiều, có cần thông tin gì thêm xin chị cho e biết nhe :)