Tập hợp xem ngày cưới cho các bạn tuổi Kỷ Tỵ 1989 (vợ tuổi Kỷ Tỵ) | Page 3

Thảo luận trong 'Chọn ngày cưới' bắt đầu bởi Kate Phùng, 13/4/13.

1. Đăng ngày 20/5/13 #41

Ly Binh

Số bài viết: 1
    Hi chị Kate, vui lòng xem giúp em ngày cưới hợp tuổi với em và bạn trai trong năm 2013
    Em tên Lý Quý Bình, sinh ngày 12/05/1989 DL (AL ngày 08/04/1989, giờ sanh 1h trưa)
    Bạn trai tên Trần Vinh, sinh ngày 01/11/1982 DL (AL ngày 25/09/1982, giờ sanh 1 giờ khuya)
    Mẹ của anh ấy đi xem bảo tháng 08 cưới là đẹp nhưng mình sợ chuẩn bị ko kịp, em thì muốn cuối năm mới cưới, Kate xem giúp em xem có ngày nào tốt trong cuối năm ko, nếu không có ngày cuối năm thì cho em ngày tháng tốt trong năm 2013 nhe. Cám ơn chị ạ.
  2. Đăng ngày 20/5/13 #42

Hương Giang

Hi Kate!!
    Em sinh ngày 12/10/1989, bạn trai em sinh ngày 05/12/1989 (ngày dương lịch hết nha chị)
    Bọn em đang dự định cưới vào cuối năm 2013. Nhờ chị kate xem giúp em ngày làm Đám nói và Đám cưới luôn nhé.
    Em cám ơn chị nhiều!
  3. Đăng ngày 21/5/13 #43

huongduong

Chào Chị Kate!
    Nhờ chị xem giúp em lễ ăn hỏi, lễ dạm ngõ, lễ cưới cả giờ tốt nữa chị nhé.
    em sinh 24/7/1989 ( âm lịch)
    bạn trai 28/10/1988 ( âm lịch)
  4. Đăng ngày 23/5/13 #44

Đời vẫn mỉm cười

Số bài viết: 2
    Chào chị nhé! chị giúp em xem ngày cưới với ạ, bạn gái em sn 1989. còn em sinh năm 1988
    em thì muốn tổ chức vào tháng 9 nhưng do nhà có nhiều cụ lớn tuổi nên sợ các cụ ra đi lại phải chờ 2 năm nữa.
    giờ gia đình muốn tổ chức vào tháng (6 âm lịch), nhờ chị xem giúp ngày nào trong tháng 6 thì đẹp chị nhé ( thu7, chủ nhật thì tốt chị ah) , còn tháng 9 thì ngày nào chị nhé. cảm ơn chị nhiều
  5. Đăng ngày 25/5/13 #45

penhok8987

Số bài viết: 3

Em Cám ơn chị.
    Nhưng chị có thể xem cho em ngày ăn hỏi và ngày cưới trong cùng một ngày đc ko chị, nếu ko đc thì chị xem giúp em đám hỏi và đám cưới vào mấy ngày thứ 7, chủ nhật gần nhau cũng đc. Em nghe nói tuổi Kỷ Tỵ năm 2013 chỉ cưới đẹp vào tháng 8AL, 9 AL thui. Cưới hỏi nên kiêng những ngày tam nương, nguyệt kỵ, sát chủ, thọ tử, vãng vong, đại bại phải ko chị.
    Chị có thể xem giúp em ngày ăn hỏi và ngày cưới trong tháng 9 AL hoặc tháng 8 AL đc ko chị.
    Chị xem cho em ngày Ăn hỏi : 14/9 Al tức 18/10 DL roi vào ngày nguyệt kỵ rùi chị ah. Còn ngày cưới: Cưới ngày 26/9 Al 30/10 DL rơi vào thứ năm thì tổ chức ko ai đi chị ah tại tụi em làm công nhân ko ai nghỉ đi đám cưới vào ngày thường được.
    Chị có thể xem dùm em lại được ko chị. Mong chị hồi âm sớm. Cám ơn chị nhiều!!!
  6. Đăng ngày 26/5/13 #46

Kate Phùng

• Administrator
    Số bài viết: 205
    Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm tới website 1005hanhphuc.

Mình cũng rất vui khi giúp các bạn. Nhưng do thời gian quá bận nên bạn nào cần xem vui lòng gọi số 0932 39 6628 trước rồi qua nhà mình mình coi cho nhé.
  7. Đăng ngày 28/5/13 #47

Hang

Em chào chị Kate!
    Chị có thể xem giúp em ngày tốt cưới trong năm 2013 này với ạ.
    Em sinh ngày 23/12/1989 Dương lịch, bạn em sinh 07/05/1989 Dương lịch
    Được ngày nào cuối tuần thì càng tốt chị ạ,
    Em cảm ơn chị nhiều !
  8. Đăng ngày 28/5/13 #48

Tất Kiên

Số bài viết: 3
    Chào Phùng Kate.
    Mình tên là Kiên, sinh ngày 24/06/1987. còn bạn gái mình tên là Vân sinh ngày 22/02/1989. Bọn mình đều ở Nghệ An. Mình đang có dự tính trong năm nay, cụ thể là ngày gần tết tức là từ 20-26/12 âm hoặc là ra tết từ mùng 4-8/1 âm lịch tổ chức cưới ở quê. Bạn có thể xem giùm mình là mấy ngày đó thì có tốt cho tuổi của 2 đứa mình không? nếu ăn hỏi nhằm dịp tết dương lịch thì ngày nào tốt không? Cảm ơn bạn một lần nữa và hi vọng sẽ hậu tạ bạn vào ngày gần nhất ở Đà Nẵng hoặc ở Nghệ An.
    Cảm ơn bạn nhiều!
  9. Đăng ngày 30/5/13 #49

Đời vẫn mỉm cười

Số bài viết: 2
    sao mình không được hồi âm nhỉ
  10. Đăng ngày 1/6/13 #50

hoangoclan

Chào chị, chị xem giúp em ngày cưới tốt cho nữ sinh ngày 28/8/1989 dương lịch và nam sinh ngày 07/02/1982 dương lịch chị nhé! Cảm ơn chị nhiều :)
  11. Đăng ngày 2/6/13 #51

zkevin

Dear Kate!
    Mình nhờ Kate xem giúp em ngày làm đám cưới của mình và bạn gái vào tháng 9 âm lịch ,nhờ Kate tư vấn dùm mình ngáy nào đẹp nha ! Chân thành càm ơn :)

Mình sinh ngày 16/10/1985 (Dương Lịch)
    Bạn gái mình sinh ngày 06/02/1989 (Âm lịch).

Nhà mình ,mình cưới đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều ,chũ yêu tham khảo từ bạn bè đi trước ,cũng sự tính làm đơn giản ,lịch sự ...bữa giờ mình cũng có chuẫn bị một số thủ tục rồi xin chia sẻ với Kate :
    1> Minh và bạn gái lên ngân sách các khoản phải chi ..để dự trù kinh phí ..
    2> Tiến hành các thủ tục đám cưới như 2 nhà gặp mặt ,xin phép cưới xin
    3> Lên kế hoạch các bước cần thực hiện : Chụp ảnh ,đặt nhà hàng ,đám hỏi ,mua trang sức ...
    Mình mới làm được như thế thôi các bạn ai có kn thì chia sẻ thêm nha !

Chúc Kate luôn vui vẻ và hạnh phúc !
  12. Đăng ngày 11/6/13 #52

Bun

Chào Kate!
    Hôm nay mình mới lọ mọ trên mạng và biết được trang web của bạn. Mình dự định là tháng 9 âm lịch cưới. Bố mẹ mình mới đi xem ngày ở 1 chỗ nhưng mình còn lăn tăn lắm. Bọn mình định là ngày 6/10 Dương Lịch là ăn hỏi, ngày 21/10 Dương Lịch là cưới. Bạn xem giúp mình 2 ngày đó có được không?
    Vợ: 26 /11 /1989, sinh giờ Mão
    Chồng: 7 /12 /1988, sinh giờ Tý
    Bố Vợ sinh năm 1957
    Mẹ Vợ sinh năm 1966
    Bạn xem giúp mình nha. Mình cám ơn bạn nhiều ! :)
  13. Đăng ngày 12/6/13 #53

aiainguyen89

kate ah, mình sinh năm 21/05/89 (AL) lúc 7h sáng, còn OX tương lai mình sinh năm 1981 (Tân Dậu), bọn em lấy nhau sau này cuộc sống, sự nghiệp thế nào ạ? Năm nay cưới có được không Kate?
    Nếu tính năm nay cưới thì ngày tháng nào tổ chức lễ hỏi và cưới được ạ!( xem vào giúp em ngày chủ nhật sẽ tiện hơn)
  14. Đăng ngày 14/6/13 #54

giap

em tình cờ vào đọc trang này nhưng thấy cũng rất hay..
    chị xem dùm em ngày ăn hỏi và cưới nhé. làm sao ngày cưới vào cn càng tốt.hì
    em tuổi giáp tý sinh ngày 10/09/1984 (âm lịch) không chính xác ngày lắm.hì
    bạn gái tuổi kỷ tỵ sinh: 07/01/1989 (âm lịch )
    bọn em dự định trong năm nay nhưng chưa có thời gian đi xem.
    chị vui lòng xem hộ em nhé
    cảm ơn chị.hì
  15. Đăng ngày 17/6/13 #55

Nguyễn Ngọc Huyến

Cho mình hỏi với:

Mình sinh ngày 17/8/1987, bạn gái mình sinh ngày 21/6/1989
    Bọn mình nên cưới vào tháng nào của năm 2013 để tốt nhất vậy bạn.
  16. Đăng ngày 18/6/13 #56

Chit_it

Tình hình là em cũng chuẩn bị lấy chồng nhưng cũng tích cóp đươc ít kinh nghiệm từ đám cưới anh trai nên chia sẻ cho những ai sắp giống em ^.^
    - Việc đầu tiên mà mọi ng nên làm là lên danh sách khách mời, cả nhà nên cùng lên cho đầy đủ để chuẩn bị các công tác phía sau, chứ mỗi ng tự lên sau chẳng thống nhất được gì :(
    - Nếu tổ chức tại nhà thì nên nhờ nơi mình thuê rạp xem nhà mình xếp được bao nhiêu bàn (họ nhiều kinh nghiệm mà :rolleyes: ), có số khách và số bàn nhà mình xếp được bạn mới biết chia khách mời ra mấy ngày cho vừa, đừng để nhà nhiều bàn mà khách mời quá ít lại rải 2 ngày như anh trai mình thì rất mệt cho ng phục vụ :confused::confused::confused:
    - Sau khi làm xong bạn mới in đầy đủ thiệp mời
    - Khi đi hỏi váy cưới và chụp ảnh thì phải hỏi rõ như ảnh họ làm cho mình thì đã có giá cả khung ảnh hay chưa (chỗ mình họ tính riêng); váy cưới chọn bộ nào cũng được hay phân biệt giá bộ mới, bộ cũ; giá trang điểm những ngày nào cả chụp ảnh, nạp tài, cưới không; và phải nhớ thống nhất với họ là trong đám cưới chụp số lượng bao nhiêu ảnh, đừng để họ cứ bấm loạn lên rồi méo mặt trả tiền :D:D
    Đấy là kinh nghiệm em lượm lặt được. Nhưng cái không theo ý em là ngày cưới, ngày nhà trai xem là 8/8al nạp tài, 11/8al cưới em rất ưng ý nhưng em xem ngày đó 8/8al trùng tang,sát chủ với ng yêu em (anh ấy sinh 10/8/1983 dl), 11/8al là ngũ quỷ -xấu với em (em sinh 13/11/1989 dl). Chị Kate có thể xem hộ em ngày nào trong tháng 8, 9 al cưới được không ạ. Em thích nạp tài và cưới chỉ cách khoảng 1-2 ngày thôi (tối phải trông rạp mệt lắm chị ạ); nếu cưới vào chủ nhật thì càng tốt chị ạ
  17. Đăng ngày 26/6/13 #57

Hà Huyền

• Guest
    Số bài viết: 0
    Hi chị.!
    Em muốn nhờ chị xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau ( có thể lấy nhau được hok)
    nam Lê Văn Huy : 28/10/1990 ( DL)
    Nữ: Hà Thị Huyền : 21/02/1989 ( DL)
    Tks chị
  18. Đăng ngày 6/7/13 #58

thuy nguyen

• Guest
    Chị Kate thân mến!
    Em muốn nhờ chị xem giúp em lễ ăn hỏi và lễ cưới trong năm 2013 được không ạ.
    Em sinh ngày 11/09/1989 (ÂL) em sinh tầm 9h tối, còn bạn trai em sinh ngày 26/04/1989(DL)
    Từ giờ tới cuối năm bọn em cưới vào tháng mấy thì đẹp ạ?
    Nếu ko sang năm 2014 thì có cưới đc ko ạ và cưới vào ngày tháng nào thì đẹp ạ.
    Nhờ chị xem giúp em với nhé. Em cảm ơn chị nhìu nhìu ! :)
  19. Đăng ngày 7/7/13 #59

thuytien0108

• Guest
    Mấy ngày nay gấp rút lên mạng tìm ngày tốt, hôm nay may mắn gặp được trang của Kate. Kate xem giúp mình ngày đám nối và đám cưới cho em trai mình với.
    Nam: 1989 tuổi Tỵ
    Nữ:1988 Tuổi Thìn
    Kate chọn ngày đám nối thì khoảng tháng 10,11 âm lịch năm nay còn đám cưới thì khoảng giữa năm hoặc cuối năm 2014 dùm nhé!
    Làm ơn trả lời nhanh dùm mình vài ngày nữa phải qua nhà gái để trình ngày rồi mình. Mình và gia đình chờ hồi âm của bạn. Cám ơn Kate nhiều lắm!!!!
    nguyễn thị thu thúy thích bài này.
  20. Đăng ngày 11/7/13 #60

nguyễn thị thu thúy

• Guest
    chị Kate ơi chị xem giùm em năm nào thì e và bạn trai em cưới là tốt ak
    em là nguyễn thị thu thúy (13/06/1989 AL) bạn trai em là Phạm quốc rin (16/4/1989 DL), em dự định là năm sau mà ko biết có tốt không.
    Thanks chị