Xem ngày cưới đẹp trong năm 2013 | Page 2

Thảo luận trong 'Chọn ngày cưới' bắt đầu bởi Kate Phùng, 17/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Đăng ngày 8/4/13 #21

Kate Phùng

• Administrator
    Số bài viết: 205
    Dear Trần Minh An

Bạn có thể lựa chọn ngày 20 tháng 10 năm 2013.

Nhưng tốt nhất là ngày 30 tháng 10 năm 2013 (tất cả đều là ngày dương lịch để các bạn nhớ)
  2. Đăng ngày 8/4/13 #22

Orion

Số bài viết: 2
    Bạn ơi
    Mình sinh 1/7/1989 (âm lịch) còn người yêu của mình sinh 24/12/1985 (tuổi trâu) dương lịch. Bạn xem tuổi mình và bạn ấy có hợp nhau không nhé. Và nếu năm nay cưới thì cưới ngày, tháng nào là đẹp nhất.
    Thank bạn trước nhé
  3. Đăng ngày 9/4/13 #23

Kate Phùng

• Administrator
    Dear Orion về vấn đề xem tuổi hai bạn hợp nhau hay thế nào thì mình pm trên yh nhé.

Còn năm nay bạn có ngày 30/10 (dương lịch) rất rất hợp cho hai bạn nhé, đẹp nhất cho tuổi hai bạn đấy. Mình cũng xem cho mấy người cũng trùng ngày này, nhưng mà đây là ngày mình chọn được đẹp nhất cho hai người.
  4. Đăng ngày 9/4/13 #24

Orion

Dear Kate!
    Mình đã nhận được tin nhắn trên YM của bạn, hì, thực sự là vui lắm. Cảm ơn bạn vì đã hướng dẫn mình nhiệt tình nhé. Chắc chắn mình sẽ thường xuyên theo dõi web và giới thiệu cho bạn bè mình nữa.
    Thank Kate nhiều!
  5. Đăng ngày 9/4/13 #25

tranminhan

Kate oi, con ngay 11 thang 9 am lich thi sao Kate? Tai nha trai dua ngay cho nha em la 11.9 am lich. Em ko bit ngay do thi sao nua? kate giup em voi
  6. Đăng ngày 9/4/13 #26

Kate Phùng

• Administrator
    Ngày 11/9 tức ngày 15/10 dương là ngày hoàng đạo, cũng là ngày đẹp. Tốt cho tuổi : Dần: Đều tốt. Ngọ: Đều tốt (Đăng viên rất hiển đạt). Tuất: Đều tốt. Bính Dần: Rất nên xây dựng và chôn cất .Nhâm Dần: Rất nên xây dựng và chôn cất. Giáp Ngọ: Rất nên xây dựng và chôn cất.
    Ngày đấy kỵ tuổi thân, mậu thân và bính thân
  7. Đăng ngày 10/4/13 #27

Giang Huong

Số bài viết: 1
    Chao Kate,
    Nam nay 2013 minh du dinh to chuc dam cuoi ma ko biet chon ngay nao thi phu hop, nho Kate xem dum ngay cuoi nao thi tot dac biet la ngay chu nhat trong thang.
    Nam: Giap Ty
    Nu: At Suu
    Cam on ban nhieu!
  8. Đăng ngày 11/4/13 #28

vitech_it

Dear Ms Kate,

Anh zai em muốn tổ chức lễ cưới trong năm nay (cụ thể mong muốn là tháng này - tháng 4 dương, tháng 3 âm), vậy nhờ chị xem giúp xem ngày nào đẹp và hợp nhất ạ (giờ giấc cụ thể càng tốt ạ)! Thông tin em gửi cùng đây ạ :)
    Anh zai : 01/12/1983 (dương lịch).
    Chị dâu : 21/02/1990 (dương lịch).
    Rất mong chị Kate tư vấn giúp.
    Cám ơn chị nhiều :)
  9. Đăng ngày 11/4/13 #29

Kate Phùng

• Administrator
    Dear vitech_it,

Mình thấy cưới đẹp nhất vào tháng 6 chứ nhỉ?. Tháng này mà xem thì mình chỉ xem được ngày lành tháng tốt, còn để chọn ngày đẹp để đẹp duyên, đẹp cho sinh nở về sau ... thì sẽ k có nhé !?
  10. Đăng ngày 11/4/13 #30

nguyen quyen

Dear Kate!
    Mình sinh ngày 19/11/1987 dương lịch
    Bạn trai mình sinh ngày 14/10/1986 dương lịch
    2 gia đình định sẽ tổ chức đám cưới vào tháng 12 âm lịch năm nay. 2 người cùng quê nên đẽ tổ chức đám cưới rước dâu ở quê, sau đó tổ chức báo hỉ ở chỗ làm việc ở thành phố.
    Nhờ Kate xem giúp bọn mình cưới vào ngày nào của tháng 12/2013 âm lịch thì tốt nhất? hay là vào khoảng ngày mồng 6 tết năm 2014 thì thế nào?
    à nhà người yêu mình nói mình tuổi Đinh nên phải cưới 2 lần (tức là cưới chui 1 lần, theo nhà chồng về trong ngày ăn hỏi rồi sau về lại hay sao đó mình cũng không rõ lắm).
    Nhờ Kate tư vấn giúp mình với.
    Cảm ơn Kate rất nhiều!!
  11. Đăng ngày 11/4/13 #31

Kate Phùng

• Administrator
    Dear Quyên,

Bạn tổ chức vào tháng 12 âm lịch là okie là tiểu lợi nhưng lại sợ là tháng sang cát :( , thực ra tổ chức vào tháng 7 cũng là đại lợi, nhưng sợ mùa ngâu. Nếu là ngày cực cực đẹp là ngày 20/1/2014 (DL nhé). Kate nhấn mạnh luôn ấy. Giờ đẹp nhé: 7h - 9h và từ 11h - 15h luôn. Chớ để năm sau mà lại phạm kim lâu không tốt cho về sau sinh nở nữa à.

Thực ra tuổi Đinh bị coi là cao số ý mà. Cưới 2 lần như kiểu bạn nói cũng tiết kiệm chi phí, chứ k lại kéo dài làm khổ nhau ngày ăn hỏi, rồi lại đón dâu lần 1, đón dâu lần 2 sẽ rất mệt mỏi mà lại tốn nhiều chi phí. Ăn hỏi xong, nhà trai lại cơi trầu xin dâu và bạn về nhà trai ở 1 ngày, sáng sớm tinh mơ mò đi (trốn đi, k nói cho ai, k gặp ai là tốt nhất, còn gặp ai thì nhất quyết không chào hỏi gì lùi lũi mà trốn về. Cái này bạn phải nhờ bố mẹ nói trước với gia đình thông gia là nếu con nhà tôi sáng ngày hôm sau mà về thì ai gặp cũng đừng hỏi cháu, mà cháu không chào ai đâu nên ông bà thông cảm cho :D ).

Còn gì nữa không nhỉ?. Quyên cần Kate tư vấn gì cứ bảo nhé. :(. Kate muốn được chuẩn bị cùng các cô dâu. Kate cũng biết nhiều thứ mà, không phải mỗi xem ngày đâu :(
  12. Đăng ngày 11/4/13 #32

Thanh Thảo

Chào Kate,
    Mình sinh ngày 18/12/1988, bạn trai mình sinh ngày 11/7/1986 dương lịch, chúng mình dự định cuối năm nay (trong quý IV/2013) đám hỏi, đầu năm sau (khoảng trong quý I/2014) đám cưới, nhờ bạn xem giúp mình ngày nào tốt trong khoảng thời gian đó. Mình cảm ơn bạn nhiều.
  13. Đăng ngày 11/4/13 #33

Kate Phùng

• Administrator
    Dear Thanh Thảo,

Bạn và chồng sắp cưới nên để sang năm sau sẽ đẹp hơn đấy. Mình nghĩ cưới nhau thì nhanh hơn sống với nhau cả đời. Có kiêng có lành sang năm 2 bạn tổ chức thì đẹp.

Đấy là thực tình mình khuyên thôi, còn đâu vẫn là do 2 bạn. Nhưng mình tính nghĩ sao nói thế. Tháng 4 là tháng đại lợi của tuổi bạn.

Ngày 14/5/2014 rất đẹp cho bạn (còn ngày 13,14/5 đẹp cho chồng bạn) - Mình đề ngày DL để bạn tiện theo dõi.

Còn nếu bạn nhất quyết muốn coi ngày như kia thì mình chỉ xem được ngày gọi là ngày tốt chứ không hoàn toàn trọn vẹn bạn à
  14. Đăng ngày 12/4/13 #34

fr.anh24

Kate ơi xem giùm mình với.xem giúp mình xem mình và anh ấy hợp nhau không
    Mình là nữ:02/04/1991
    Nam:09/03/1986
    Nếu năm nay bọn mình làm đám cưới thì ngày nào đẹp vậy?thanks Kate nhiều
  15. Đăng ngày 13/4/13 #35

Thutrang

Số bài viết: 9
    Chị Kate ơi, em đang lọ mọ tìm hiểu ngày cưới thì tìm ra forum mình. Chị xem giúp em với ạ.

Em nữ, sinh ngày 05/10/1987
    Ng yêu em, sinh ngày: 16/12/1988.

Năm nay tụi em có kế hoạch kết hôn, nhưng chưa xem được ngày. Nhờ chị xem và tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều.
  16. Đăng ngày 13/4/13 #36

luuhai87

Chào Kate!
    Mình sinh 6/6/1987(âm lịch)
    Vợ mình sinh 20/9/1988(âm lịch)
    Mẹ mình đi xem ngày cưới cho 2 đứa là vào ngày 10/4/2013(âm lịch) Nhưng mẹ cô dâu thi nói là ngày 10/4 là ngày Dậu xung với tuổi Mão của mình và phải đón dâu 2 lần mới đẹp.Chọn ngày cưới rùi mà vẫn thấy lo lắng và k yên tâm.
    Bạn tư vấn giúp mình chọn ngày,giờ cưới nào đẹp nhất trong tháng 4(âm lịch) với... và có cần pải đón dâu 2 lần k ạ?
    Cảm ơn bạn trước nhé!
  17. Đăng ngày 13/4/13 #37

Kate Phùng

• Administrator
    Hi Trang,

Trang vào link này nhé http://www.1005hanhphuc.com/threads...o-cac-ban-tuoi-dinh-mao-vo-tuoi-dinh-mao.131/
  18. Đăng ngày 13/4/13 #38

Kate Phùng

• Administrator
    Hi luuhai87

Bạn vào đây nhé http://www.1005hanhphuc.com/threads...o-cac-ban-tuoi-mau-thin-vo-tuoi-mau-thin.132/
  19. Đăng ngày 15/4/13 #39

hoangthuhuong

Số bài viết: 3
    e sinh ngay 13 thang 2 nam 1992(duong lich). nam nay e dinh lay chong. chong em sinh ngay 13 thang 3 nam 1990(duong lich). xin hoi ngay nao dep cho tuoi vo chong em a. em cam on
  20. Đăng ngày 15/4/13 #40

Kate Phùng

• Administrator
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.